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TANGAZO LA SERIKALI Na. 60 la tarehe 31/1/2025 
 

SHERIA YA AJIRA NA MAHUSIANO KAZINI, 
(SURA YA 366) 

________ 
 

KANUNI 
________ 

 
(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 98(2)(p)) 

 
KANUNI ZA ADA ZA TUME YA USULUHISHI NA UAMUZI ZA MWAKA 2025 

 
Jina  1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za Ada za 

Tume ya Usuluhishi na Uamuzi za Mwaka 2025. 
  
Tafsiri  2. Katika Kanuni hizi, isipokuwa kama muktadha 

utahitaji vinginevyo- 
 “Ada” maana yake ni malipo kwenda kwa Tume kwa ajili 

ya kupata huduma zilizoainishwa katika Jedwali 
la Kanuni hizi; na 

 
Sura ya 300 

“Tume” maana yake ni Tume ya Usuluhishi na Uamuzi 
iliyoanzishwa chini ya Sheria ya Taasisi za Kazi. 

  
Ada za Tume  3. Ada zilizoainishwa katika Jedwali la Kanuni 

hizi zitalipwa kwa Tume kulingana na huduma 
zilizoainishwa kwenye Jedwali hilo. 

  
Msamaha wa 
kutokulipa ada 

 4.-(1) Serikali haitawajibika kulipa ada kuhusiana 
na shauri lolote itakalofungua au litakalofunguliwa dhidi 
yake mbele ya Tume. 

  (2) Endapo mkataba wowote ulioingiwa na 
Jamhuri ya Muungano na nchi nyingine yoyote unaeleza 
kwamba ada hazitalipwa kwa ajili ya shauri lolote, ada 
zilizoainishwa katika Jedwali hazitalipwa kuhusiana na 
shauri husika. 

 
Sura ya 21 

 (2) Mtu ambaye amepewa msaada wa kisheria 
chini ya Sheria ya Msaada wa Kisheria kuhusiana na 
shauri aliloanzisha au lililoanzishwa dhidi yake hatalipa 
ada anazopaswa kulipa kwa Tume chini ya Kanuni hizi. 

  (3) Mkurugenzi Mkuu anaweza, iwapo 
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atajiridhisha kwamba kuna mazingira maalum 
yanayomzuia mtu kulipa ada anayopaswa kulipa chini ya 
Kanuni hizi, kutoa msamaha kwa mtu huyo kutolipa ada 
husika.  
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_________ 
 

JEDWALI 
_________ 

 
(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 3) 

 
ADA ZA HUDUMA ZA TUME 

 
NA. HUDUMA INAYOTOLEWA KIASI CHA ADA 

KWA KILA HUDUMA 
1. Kusajili Fomu CMA F.1 10,000/= 
2. Kusajili Fomu CMA F.1B 10,000/= 
3. Kuomba nakala ya mwenendo iliyothibitishwa (kwa kila 

ukurasa) 
100/= 

4. Kupata nakala ya ziada ya tuzo au uamuzi mdogo (kwa kila 
ukurasa) 

200/= 

5. Kusajili hati ya Makubaliano 20,000/= 
6. Kuwasilisha nyaraka nyingine yoyote ambayo haijabainishwa 

katika Jedwali hili 
2,000/= 

7. Majibu ya maombi mengine yoyote 2,000/= 
8. Maombi ya kupitia jalada la shauri 5,000/= 
9. Kuwasilisha maombi chini ya Hati ya dharura 100,000/= 
10. Maombi ya kuongeza muda wa kusajili nyaraka nje ya muda 20,000/= 
11. Kusajili shauri la madai ya gharama 30,000/= 
12. Kuwasilisha Taarifa ya Pingamizi na Kiapo Kinzani 20,000/= 
13. Kurekebisha Nyaraka za Maombi 10,000/= 
14. Maombi mengine yoyote 10,000/= 
15. Maombi ya kuchelewa kusajili mgogoro 10,000/= 
16. Maombi ya kutengua uamuzi wa upande mmoja 20,000/= 
17. Maombi ya kurejesha mgogoro 20,000/= 
18. Maombi ya kibali cha kukubaliwa kutoa huduma za msingi 

wakati wa mgomo au kufungia nje 
200,000/= 

19. Maombi ya kutambua huduma kama huduma muhimu mbele 
ya Kamati ya Huduma Muhimu 

300,000/= 

20. Kusajili mgogoro mbele ya Kamati ya Huduma Muhimu 300,000/= 
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21. Ombi la kuteuliwa kwa huduma ya chini zaidi mbele 

ya Kamati ya Huduma Muhimu 
300,000/= 

22. Maombi ya kuhamisha shauri 20,000/= 
23. Kusajili mgogoro wa haki za kiasasi 100,000/= 
24. Kusajili mgogoro wa kupunguza wafanyakazi 100,000/= 
25. Kusuluhisha mgogoro ambao haujawasilishwa rasmi 

mbele ya Tume 
100,000/= 

 
 
 
Dodoma,         RIDHIWANI   J.  KIKWETE 

21 Januari, 2025      Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na  

Wenye Ulemavu 


